Advertisement

Responsive Advertisement

RC CONGO KUKATAA RUFAA

Shirikisho la Soka la DR Congo (Fecofa) limethibitisha kuwa linakata rufaa ya kupinga kwa "Guelor Kanga" kuichezea Gabon.

Gabon, ambayo inaongozwa na nahodha na mshambuliaji wa Arsenal Pierre-Emerick Aubameyang. hivi karibuni ilifuzu Mashindano ya Kombe la Mataifa ya Afrika mwakani mbele ya DR Congo, ambaye ilimaliza katika nafasi ya tatu katika Kundi D nyuma ya Gabon na waandaaji Gambia.

Fecofa bado hawajatoa sababu kwa nini wanapinga haki ya Kanga kuichezea Gabon, ambaye aliwakilisha kwa mara ya kwanza mnamo 2012.

Rais wa Fecofa Constant Omari, ambaye hivi karibuni alikuwa rais wa mpito wa Shirikisho la Soka la Afrika (Caf) aliiambia BBC Sport Africa kwamba shirikisho lake halikuwa tayari kuzungumzia kesi hiyo kwani inasubiri uamuzi juu ya suala hilo.

Kanga, ambaye amecheza mechi 46 kwa Gabon tangu mechi yake ya kwanza miaka tisa iliyopita, alichezea katika mechi zote sita za kufuzu Kombe la Mataifa ya Afrika 2021, pamoja na michezo yote dhidi ya DR Congo (ambapo Gabon ilichukua alama nne).

Ikiwa itathibitishwa kuwa Kanga hafai kuichezea Gabon, basi Caf inaweza kuvua Panthers (Gabon) alama zote 10 ilizopata kutoka kwa kampeni hii ya kufuzu Kombe la Mataifa.

Hiyo inaweza kuipeleka Gabon chini ya Kundi D na kuisukuma DR Congo kileleni ili kufuzu kando na Gambia, ambayo sasa itakuwa ya pili, na Angola inasonga hadi nafasi ya tatu

Post a Comment

0 Comments