Watalii wengine 180 kutoka Ukraine wamefika Mombasa siku 10 tu baada ya 189 kupitia hati ya moja kwa moja.
Serikali ya Kaunti ya Mombasa inayoongozwa na naibu gavana, Dkt.William Kingi inasema wamelazimika kubadilisha tac kugonga soko la nje kwa kuanzisha mpango wa mji wa dada na kutia saini MoU na serikali ya Ukraine watalii zaidi wanatarajiwa kutembelea mji wa pwani.
Akiongea wakati wa kuwasili kwa watalii hao, Kingi alisisitiza uundaji wa bodi ya utalii ya kaunti akisema kuwa itasaidia kuuza Mombasa kama eneo linalopendelewa zaidi la watalii.
Serikali ya Ukraine imehimiza Wizara ya Utalii kutenga fedha kuuuza Kenya nchini Ukraine, na kuongeza kuwa zaidi ya watalii milioni 3 wa Ukreni husafiri ulimwenguni kila mwaka.
"Ninaweza kushauri Tume ya Filamu ya Kenya kutia saini kandarasi ya utengenezaji wa ushirikiano na wakala wa Filamu wa Ukraine. Ninawasihi pia Waziri wa Utalii Najib Balala atenge bajeti ya uuzaji na atangaze Kenya nchini Ukraine, "alisema Oleksi Sirkov, Honorary Console ya Ukraine.
0 Comments